Link Never Die
Link Never Die
Link Never Die
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Link Never Die

Chia sẻ Games, Phần mềm, Phim Blu-ray với Link không bao giờ chết

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Kim Hưng
Supporter
Supporter
Kim Hưng

Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng    Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  EmptyTue Mar 24, 2015 10:33 pm

Nhiều bạn khi tải game về trong quá trình cài đặt hay giải nén file thường bị gặp lỗi corrupt/damage archive/data. Lỗi này xảy ra khi 1 trong các file các bạn tải về bị hỏng. Vì sao bị hỏng ?

• Cái này có thể do đường truyền mạng có vấn đề hay bạn Pause rồi Resume với 1 số LINK DIRECT nên khi bạn DOWNLOAD về sẽ không được nguyên vẹn bộ cài.

• Có thể trong quá trình cài đặt phần mềm Anti-Virus đã xóa nó đi -_- vì có thể nó gì đó độc hại ( Nhưng mình nghĩ nên tắt hết ANTI - VIRUS khi cài game hay Crack nhé )

• Hoặc cũng có thể khi các bạn tải IDM về thì trong quá trình ráp các phần nhỏ từ file về gặp trục trặc khiến cho dữ liệu bị corrupt.

Thường thì các bạn sẽ tìm link hoặc tải lại bản khác, cách này khá là mất công và sẽ ra sao nếu file bạn tải tiếp theo cũng bị Corrupt nữa. Đừng lo, trong topic này mình sẽ hướng dẫn các bạn sửa file bị hỏng bằng cách sử dụng torrent.
Mặc dù cách này không phải với bất cứ game nào cũng được, nhưng mình nghĩ với phần lớn các game được Upload lên với nguyên file ISO hiện nay thì đây là 1 trong những cách khá là khả quan.
Trước hết các bạn cần có phần mềm để tải bằng Torrent < uTorrent, BitTorrent vv... >
Điều tiếp theo các bạn cần làm là tìm 1 file Torrent có chứa file các bạn cần sửa. Bước này là bước quan trọng nhất, nếu có file nào có cùng cấu tạo với file bạn cần sửa thì mới fix được nhé.
Nếu bạn không hiểu cùng cấu tạo là gì thì mình có ví dụ cụ thể.

file NFS.iso của bạn bị hỏng. Trong bước tìm file torrent thì bạn cần phải tìm 1 file Torrent sao cho tải về máy có chứa file NFS.iso 12Gb nhé

Các bước tiếp theo mình sẽ lấy ví dụ với game Mass Effect 3 :
< Bắt đầu từ bước chọn được file Torrent thích hợp>
tranvanquang1996;17991729 đã viết:

Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  93dde117-a4de-4e98-a229-07247074fedc_zpsc48282ff
Khi có file torrent r mình mở file đó lên với utorrent,sẽ xuất hiện hình như sau
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  2_zps6e1381eb
Mủi tên 1 mình chỉ là các bạn hãy chọn môt thư mục bất kì (sau khi fix xong mình sẽ xoá thư mục này) , sau đó nhấn vào Select None,và nhấn Đồng ý.

Sẽ xuất hiện giao diện chính của utorrent,sau đó mình nhấn vào và chọn Stop như trong hình
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  3_zpsc0299dd2

Tiếp tục mình chọn qua phần File của utorrent như hình
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  4_zpse7a566d5

Lúc này sẽ có 2 trường hợp là nhiều file lỗi(từ 2 trở lên) hay chỉ 1 file lỗi:
++TH1: Nhiều file:
B1: Bôi đen các file r nháy chuột phải chọn tái định vị
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  5_zps63323869
B2: Chọn tới thư mục bị lỗi
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  6_zpsc52c82fe
++TH2: Chỉ 1 file:
Tương tự B1 cua nhiều file nhưng minh không bôi đen hết mà chỉ chon 1 file và chọn tái định vị
và chọn tới file bị lỗi
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  7_zps11be32a4

Sau đó nháy chuột phải chọn Ưu tiên->Bình thường
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  8_zpsd63523d0

Tiếp tục nháy chuột phải vào file chỗ muc down về chọn Kiểm tra lỗi,như hình này
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  9_zps978cbf14

Tiếp theo nháy chuột phải chọn Bắt đầu
Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  10_zpseb29397d

Cuối cùng quan trọng...ngồi chờ đợi ^^

Mình trích dẫn từ 1 bạn ở trên diễn đàn VnZ cho nó dễ, vì đơn giản có hình ảnh + Video sẽ dễ khiến các bạn hình dung hơn, còn mình cũng từng gặp lỗi này 2 lần và cũng đã fix được thành công ( Tiếc là không chụp hình để là Guide).

Đây và Video hướng dẫn cụ thể

Hy vọng Topic này giúp ích được cho các bạn !
Tra9ichuoi

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng    Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  EmptyFri Apr 03, 2015 4:50 am

Cach nay qua thuc hoi bi ruom ra. minh chi can 3 buoc la xong roi.
Kim Hưng
Supporter
Supporter
Kim Hưng

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng    Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  EmptySat Apr 04, 2015 4:48 pm

Tra9ichuoi đã viết:
Cach nay qua thuc hoi bi ruom ra. minh chi can 3 buoc la xong roi.
Thực ra chỉ có Overwrite file cũ bằng file mới rồi đợi nó check thôi.
Nhưng mình không có hình ảnh minh họa Smile) Vì không kiếm được file nào tải về bị hỏng rồi dùng Torrent FIX lại cả
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng    Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng  Empty

Hướng dẫn dùng Torrent để repair lại file bị hỏng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mong ad hướng dẫn ghép phim blu-ray chi tiết
» HƯỚNG DẪN CHƠI 1 SỐ GAME (đòi hỏi cấu hình cao) TRÊN MÁY CÙI
» Hướng dẫn cài đặt Game cho nhưng người chưa biết !!!
» Phiền anh Boss Danh hướng dẫn thêm cách Add thêm Mod Skyrim
» cần giúp hướng dẫn chi tiết fix LoL và FIFA Online 3 không khởi động đc trên Garena